Bạn cần tư vấn Pháp luật?
Hãy gọi : 1900 6188
"Tổng đài tư vấn pháp luật 1900 6188" là dịch vụ tư vấn luật qua điện thoại của Công ty Luật VinaBiz
  • Tư vấn trực tuyến miễn phí
  • Đội ngũ Luật sư uy tín
  • Tư vấn 24/7
Luật sư tư vấn pháp luật online miễn phí đầu số 1900 6188

Rẽ phải không bật xi nhan bị phạt bao nhiêu?

Cập nhật lần cuối lúc 16:00 ngày 13/12/2014

  • Trả lời (1)
  • Chuyên gia trả lời

Cho tôi hỏi theo Nghị định mới nhất,khi quẹo phải không bật đèn xi nhan báo hiệu thì bị phạt bao nhiêu tiền và đó là Nghị định nào? Xin cảm ơn!

Về câu hỏi của bạn chúng tôi xin trả lời như sau:

Nghị định số 71/2012/NĐ-CP ngày 19/9/2012 sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 34/2010/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ đã quy định tại điểm a2 khoản 2 Điều 1 phạt tiền từ 80.000 đồng đến 100.000 đồng đối với hành vi “Chuyển làn đường không đúng nơi được phép hoặc không có tín hiệu báo trước”.

Tư vấn pháp luật online miễn phí đầu số 1900 6188

Đặt câu hỏi

Họ tên:
Email:
Tiêu đề: