Bạn cần tư vấn Pháp luật?
Hãy gọi : 1900 6188
"Tổng đài tư vấn pháp luật 1900 6188" là dịch vụ tư vấn luật qua điện thoại của Công ty Luật VinaBiz
  • Tư vấn trực tuyến miễn phí
  • Đội ngũ Luật sư uy tín
  • Tư vấn 24/7
Luật sư tư vấn pháp luật online miễn phí đầu số 1900 6188

Hỏi về chính sách cho cán bộ, công chức theo Nghị định 116

Cập nhật lần cuối lúc 23:00 ngày 29/01/2015

  • Trả lời (0)
  • Chuyên gia trả lời

Kính chào Luật sư !

Tôi làm việc tại UBND xã La Bằng, huyện Đại Từ, tỉnh Thái Nguyên với chức danh Văn Phòng - Thống kê. Quá trình công tác của tôi như sau: Tháng 9/2007 tôi được UBND huyện ký hợp đồng làm việc tại UBND xã La Bằng với chức danh Văn phòng - thống kê theo thời hạn 1 năm một và được đóng bảo hiểm xã hội bắt buộc.

Tháng 01/2010 huyện tổ chức thi công chức và tôi đã trúng tuyển vào chức danh Văn phòng - thống kê xã La Bằng và được đóng bảo hiểm xã hội liên tục từ tháng 9/2007 đến nay.

Từ tháng 3/2011 chúng tôi được hưởng phụ cấp thu hút theo Nghị định 116/2010/NĐ-CP ngày 24/12/2010 của Chính phủ (xã chúng tôi là xã có điều kiện kinh tế xã hội đặc biệt khó khăn quy định tại QĐ 164/2006/QĐ-TTg ngày 11/7/2006).

Vậy tôi xin hỏi?

1. Căn cứ quá trình công tác như trên thì đến thời điểm nào tôi được hưởng phụ cấp công tác lâu năm (quy định tại Điều 5, Nghị định 116)?  (Cơ quan chức năng cấp trên chỉ tính thời gian để hưởng phụ cấp công tác lâu năm cho tôi từ thời điểm đỗ công chức là tháng 01/2010 trở đi).

2. Những trường hợp làm hợp đồng một trong bảy chức danh công chức cấp xã do UBND huyện ký theo thời hạn 12 tháng một, chờ thi tuyển công chức, được đóng bảo hiểm xã hội bắt buộc thì có được hưởng phụ cấp thu hút, phụ cấp lâu năm theo nghị định 116 hay không (hợp đồng từ sau ngày NĐ có hiệu lực thi hành)?

Kính mong Luật sư tạo điều kiện trả lời giúp trường hợp cụ thể của tôi, để chúng tôi tham khảo cho những trường hợp tương tự khác.

Xin trân trọng cảm ơn !

Tag : ,

Chưa có trả lời. Hãy là người đầu tiên trả lời câu hỏi này!

Tư vấn pháp luật online miễn phí đầu số 1900 6188

Đặt câu hỏi

Họ tên:
Email:
Tiêu đề: